Đông về gió thổi hiu hiu. Ghé Maison làm việc chill chill 🍃 Café de Maison 🏠🏠: 224 Nguyễn Văn Đậu, P.11, Q. Bì

173890
Đông về gió thổi hiu hiu. Ghé Maison làm việc chill chill :leaves: Café de Maison
:house::house:: 224 Nguyễn Văn Đậu, P.11, Q. Bình Thạnh
:moneybag::moneybag:: 10k – 40k :house::motor_scooter: Chời ơi sáng nay đi đường bắt gặp chiếc xe đẩy nhỏ xinh nên mới phát hiện ra 1 quán cafe mới toanh, bên trong có chiếc view giếng trời tràn ngập ánh nắng nên tui review cho các bạn liền nè :wink: 🧋:coffee: Món tui ấn tượng nhất ở đây là Blueberry Smoothies (40k) tím mộng mơ vừa đẹp mắt mà vừa thơm mùi việt quất, ko bị ngọt vô cùng vừa miệng. Trà Vải (35k) chắc bị tan đá hay sao mà hơi nhạt so với khẩu vị của tui, may có vị ngọt của vải tươi bù lại :kissing_heart:. Đám bạn tui thì gọi Matcha Latte đá (30k) đậm vị matcha hoà quyện với lớp sữa sánh mịn, Cafe Sữa Dừa đá (30k), Caramel Machiato nóng (35k) ngọt dịu nhẹ cho mỗi đứa và 1 ấm Trà Hoa Đậu Biếc Hương Thảo (40k) chung cho cả nhóm. Trà hoa ở đây thơm dã man, đã thế uống vào có vị bạc hà the mát nhưng mang lại cảm giác ấm bụng vô cùng :relaxed: Sáng chưa ăn gì nên tui quyết định gọi 1 phần bánh mì chảo (35k) gồm có trứng ốp, xúc xích, thịt bò được nêm nếm đậm đà ăn chung với bánh mì là đúng bài. Bên cạnh đó thì tui cũng order bánh tart trứng (15k) và Patechaud (25k) để tráng miệng sau khi ăn sáng lun hì :yum: Quán luôn refill miễn phí cho các order trà hoa :cherry_blossom::cherry_blossom: Menu nước của quán khá rẻ nhưng món nào cũng chất lượng hết á :love_you_gesture:t2: Nhân viên ở đây thì phục vụ nhiệt tình, dễ thương :smiling_face_with_three_hearts: Cafe de Maison còn mới nhưng mình thấy cũng khá đông nhân viên văn phòng đến ăn sáng và ăn trưa vì nằm ở tầng trệt của 1 toà nhà, không gian quán hứng trọn ánh sáng từ giếng trời, thoáng đãng, rộng rãi và có hỗ ngồi nhóm hoặc cá nhân, wifi mạnh phù hợp cho cả hội họp bạn bè hoặc ngồi học/ làm việc 1 mình lun đó :wink:

À ra Thế