✅[Góc Review]Mộc Châu đầu hè 2020 📆Thời gian:2 ngày 2 đêm 💰Tổng chi phí:2.500k/2 người 📷Những địa điểm check in : Happy Land - T

220870
:white_check_mark:[Góc Review]Mộc Châu đầu hè 2020
:calendar:Thời gian:2 ngày 2 đêm
:moneybag:Tổng chi phí:2.500k/2 người
:camera:Những địa điểm check in : Happy Land – Thác Chiềng Khoa- Đồng Cỏ 68- Lan Quế Phường- Núi Mộc
:point_right:Dưới đây là lịch trình chi tiết của mình nhé :grin:
:round_pushpin:Di chuyển lên Mộc Châu như thế nào?
Bọn mình di chuyển từ Nam Định lên Mộc Châu mất 6 tiếng nên mình chọn xe khách giường nằm Duy Duy xuất phát lúc 8h và đến Mộc Châu lúc 2h sáng
:alarm_clock:: 6 giờ đồng hồ
:moneybag::160k/người/chiều
:round_pushpin:Ở đâu khi đến Mộc Châu ?
Bọn mình chọn ở Mũm homestay Mộc châu nha ,anh chỉ chủ rất thoải mái tư vấn cho mình xe đi xe về và cả lịch trình đi chơi cho mình nữa ở đây có cho thuê xe máy luôn nha
:moneybag:Giá : 180k/đêm phòng ống vào ngày cuối tuần
Thuê xe máy:150k/ngày
:round_pushpin:Mặc gì để sống ảo ?
Mình có thuê những bộ váy boho và chiếc váy lồng lộn để chụp ảnh ở chỗ chị Tiệm Nguyễn mà không phải mang theo nhiều quần áo đi ,ở đây rất nhiều váy đẹp và giá thuê chỉ xx/bộ thôi nha
:point_right:Lịch trình chi tiết
NGÀY 1
-Sáng
:white_check_mark:Happy Land
Mình di chuyển bằng xe máy cách trung tâm 15km khoảng 30′ chạy xe ,ở đây cũng rất nhiều góc sống ảo cho mọi người
:moneybag:Giá vé:60k / người
Vé gửi xe :10k/xe
-Chiều
:white_check_mark:Thác Chiềng Khoa
Vì hôm mình đi trời râm mát nên 2h bọn mình bắt đầu đi ,cách chỗ mình ở 30km mất khoảng 45′ đi xe nhưng bọn mình vừa đi vừa google map nên mất tầm hơn 1 tiếng đồng hồ đến nơi
Đường đi khó nên mình khuyên bạn nào phải thật chắc tay lái thì hãy đi xe máy tay lái yếu các bạn nên book taxi đi cho an toàn
Để đến được thác phải đi bộ xuống 1 chiếc dốc thẳng đứng theo ống trạm bơm đi xuống nên khá mệt nhưng khi xuống được Thác thì rất đẹp luôn nước trong xanh mát có thể tắm được ,ở đây có cho thuê áo phao ,quần để bơi và thuê bè để các bạn chụp hình sống ảo nữa nhé
:moneybag:Giá vệ sinh môi trường :10k/người
Giá thuê bè:10k/người
Giá gửi xe:10k/xe
:no_entry::Nên đi xe số không nên đi xe ga vì đường bé xuống dốc nhiều và các bạn nên đi sớm vì đường xa
:white_check_mark:Đồng Cỏ 68
Tầm chiều 5h 6h các bạn check in ở Đồng Cỏ sẽ rất đẹp vì có hoàng hôn buông xuống trời cũng không nắng gắt .Đây là đồng cỏ tự nhiên nên sẽ không mất phí gì cả và còn được rất nhiều ảnh đẹp nữa đấy
NGÀY 2
:white_check_mark: Núi Mộc (Mộc Phong Lan)
Mình đi lúc 7h sáng ra đây ,ở đây cách home mình ở tầm 3km rất gần mình thấy ở đây cũng giống khu sinh thái Hang Múa nhưng leo lên đỡ mệt hơn nhiều và có Bàn Tay Phật hay Thuyền Mộc bên dướpi có quán cafe sống ảo rất đẹp luôn địa điểm mình ưng nhất trong chuyến đi :+1:
:moneybag:Giá vé :30k/người
:point_right:Vậy là mình đã kết thúc chuyến đi lần này check in được nhiều địa điểm đẹp .Mong những chia sẻ của mình hữu ích cho chuyến đi của mọi người có gì muốn hỏi cứ inbox cho mình nhé
#mocchau2020 #reviewmocchau
#mumhomestay #checkinmocchau
#happyland #thacchiengkhoa #dongco68
#nuimoc
Thanks ad đã duyệt bài cho mình :blush:

À ra Thế