Hành trình săn mây Săn mây ở Pà cò dễ thành công hơn ở Tà xùa các bạn ạ ✌️✌️✌️✌️ Địa điểm: Hang Kia Pà cò #Hangkiapaco 🌺🌺🌺🌺🌺 1

171585
Hành trình săn mây
Săn mây ở Pà cò dễ thành công hơn ở Tà xùa các bạn ạ :v::v::v::v:
Địa điểm: Hang Kia Pà cò
#Hangkiapaco
:hibiscus::hibiscus::hibiscus::hibiscus::hibiscus: 1 review nhẹ nhẹ ạ
:four_leaf_clover::four_leaf_clover::four_leaf_clover: Địa điểm : Hang kia pà cò.
:four_leaf_clover::four_leaf_clover::four_leaf_clover: Thời gian : từ chiều thứ 6 tới chiều chủ nhật.
:four_leaf_clover::four_leaf_clover::four_leaf_clover: Xuất phát
:heart::heart:Bản Lác Mai Châu:
Mình bắt đầu đi lúc 4h30 chiều thứ 6; đi xe máy; 7h tối thì đến bản Lác Mai châu. Mình ghé qua đây vì chưa tới bao giờ với có họ hàng ru chơi thôi ý. Ở homestay Quân Hằng view đẹp yên tĩnh giá #400k. Ở đấy chơi đi xe đạp; chụp tam giác mạch loăng quăng đến chiều hôm sau 4h thì lên đường đi Pà cò.
:heart::heart:Hang Kia Pà cò:
Từ bản lác lên Pà cò khoảng 40km. các bạn cứ theo gg là chuẩn nhé.
:mushroom::mushroom::mushroom: Nơi ở:deciduous_tree::deciduous_tree::deciduous_tree::
Mình thấy trên đường vào thì có home A páo ; Y múa ; a Dơ ( hay Dớ í ); a Dính. Nhưng A páo hơi xa đấy. nếu ở A páo mà sáng hôm sau đi từ sáng sớm đường núi xa mình thấy hơi nguy hiểm ý. Mình ở a Dính nhé; nhà mới xây hay sao ý. so với những chỗ còn lại là gần săn mây nhất. nhưng view vủng thì khôg đx đẹp bằng đâu ạ. giá #400k
:mushroom::mushroom::mushroom: Ăn uống :deciduous_tree::deciduous_tree::deciduous_tree::
Mình ăn ở nhà a Dính luôn ạ. bữa tối thứ 7; 1 suất 120k; 2 ng thì cũng đủ cá thịt rau ạ. Buổi trưa chủ nhật thì đặt 1 con gà nướng với với mấy món linh tinh hết 300k ạ. Đăc biệt gạo ở đấy ngon lắm nhé ; phù hợp với những bạn thích ăn đồ nếp. Bạn mình còn hỏi mãi mới mua được yến gạo mang về ý.
:mushroom::mushroom::mushroom: Đường đi​:deciduous_tree: :deciduous_tree::deciduous_tree::
Từ quốc lộ rẽ vào thì toàn kiểu đường đổ bê tông ý; kiểu đường điển hình ở vùng núi ; thỉnh thoảng có đoạn bê tông nứt thì nhảy tưng tưng lên theo xe hihi. Nói chung là đi được; nhưng mà mình nghĩ sáng sớm mà đi thì hơi nguy hiểm vì đường vắng toàn rừng thôi. nên mình mới chọn ngủ lại gần chỗ săn mây ạ. Có 1 đoạn mấy trăm mét rẽ từ đường bê tông vào thẳng chỗ chụp ảnh thì ghê nhất áh. đường đất 1 bên vách núi 1 bên vực hihi đường bé tí tí. Nên bạn nào tay lái yếu có thể để xe bên ngoài ( không có ai trông đâu ) rồi đi bộ vào. còn mình thì phi thẳng xe vào trong vì bạn mình cầm lái mà.
:mushroom::mushroom::mushroom: Chụp ảnh :deciduous_tree::deciduous_tree::deciduous_tree::
Buổi sáng chủ nhật mình dậy sớm 5h30 đã đi rồi ạ. tới đấy là 6h kém 15. ngồi đợi mãi mặt trời mới lên mới chụp ý. Chụp xong tứ tung khoảng 9h kém thì mây bay lên sương mù giăng lối không chụp được nữa mình đi vào làm bát mì tôm nóng ở chỗ nhà chủ. ăn xog lên đường đi chợ pà cò. trên đường đi nhiều hoa mận hoa đào để chụp lắm ạ. tầm 10h30 thì về a dính ăn cơm. ngủ tới 3h thì đi về ạ.
:hibiscus::hibiscus::hibiscus: Chiếc review tới đây là hếtttt​:rose::rose::rose:

À ra Thế