Lần đầu em đi chùa Châu Thới ở Bình Dương cảnh đẹp cực kì luôn mọi người ơi chùa nằm trên đỉnh núi nhỏ, đến đây mọi người sẽ thấ

170810

Lần đầu em đi chùa Châu Thới ở Bình Dương cảnh đẹp cực kì luôn mọi người ơi chùa nằm trên đỉnh núi nhỏ, đến đây mọi người sẽ thấy sự yên bình và tâm hồn nhẹ nhõm cực kỳ:pray:t2:. Mng muốn thắp hương thì ở trước chùa các cô chú có bán hương và đốt sẵn cho mình vô thắp nhang nhé 10k/1bó nhang nè. Quang cảnh chùa rất rộng có rất nhiều tượng mẹ quan âm rất lớn và cực nhiều góc cho mng lễ phật xong ra chụp hình đẹp bá cháy luôn á chùa nằm trên núi nên nhìn xuống cảnh đẹp mê man​:heart_eyes:, em đi tầm trưa lễ phật xong là chiều nên nén lại chụp cảnh lúc hoàng hôn luôn​:sunrise_over_mountains::sunrise_over_mountains:. À đặc biệt ở chùa có rất nhiều bé khỉ đáng yêu luôn nhé mà mng cẩn thận để ý đt khi chụp mấy bé nha tại chú bán trong chùa bảo mấy bé giựt mấy cái đt của mấy người rồi á:sweat_smile:. Nói chung mng đến chùa lễ phật ở đây sẽ thấy mọi thứ thật tuyệt vời
Từ Tp.HCM chạy xe máy xuống chùa mất tầm 30p hơn thôi, do chùa ở trên đồi núi nên k có đchi cụ thể mnh lên gg kiếm đg đi nhen :two_hearts: #chuachauthoi #binhduong

À ra Thế