Mình đam mê canh bún hơn bún riêu vì canh bún ăn với... rau muống luộc :))))). Mà tui thấy chỉ có rau muống

228210
Mình đam mê canh bún hơn bún riêu vì canh bún ăn với… rau muống luộc :))))). Mà tui thấy chỉ có rau muống luộc kết hợp với nước súp canh bún thì nó mới ngon thoyyy. Hồi nhỏ tui mà lười ăn rau là má mua liền tay một tô canh bún (với 1 ề “topping” rau muống má dặn bỏ thêm), thì bảo đảm ăn sạch :)))). Riết rồi giờ tui cũng chỉ thấy mỗi thấy rau muống kết hợp vs canh bún thì mới có lý! Tánh kỳ :))))
Canh bún ở đây cái sợi bún trụng rất thấm nước súp, mùi vị đúng rõ mùi canh bún miền quê mà mình thích luôn, kiểu dạng mộc mộc thanh thanh: chỉ có huyết, đậu hũ, riêu, cà chua với rau muống. Cục huyết xắt miếng vừa phải, cục riêu cũng vừa phải, đậu hũ cho vừa phải, cà chua, rau muống cái gì cũng vừa vặn chứ không quá hổ lốn. Mình là đứa ăn như mèo hửi nên bồ kết tiệm này lắm, 1 tô làm kiểu be bé xinh xinh ăn vừa đủ no, nhẹ nhàng thoải mái, có hăm mấy ngàn àh.
Ở đây món lên lẹ làng không có chờ lâu nha. Nhưng khuyên mọi người nên mua dìa vì tiệm hơi nhỏ (mà dân tình cũng mua dìa nhìu lắm á). Mà chắc rẻ nên ngta tới mua ào ào, thấy nồi nước lèo, cua, ốc được “refill” lia lịa luôn. Mấy chị bán làm cứ liến thoắng cái tay ko nghỉ phút giây nào, nhìn thấy nể ghê.
Địa chỉ: quán hỏng có tên, chỉ bít đối diện cửa chính chợ thị nghè, (kế Circle K). Bán từ tầm 7h sáng tới 6h chìu thôi nha.
P/s: àh quán có bán bún riêu nữa nhoa mng.

À ra Thế