Năm Hủ Tíu Gà . Tuần trước vô tình chạy xuyên hẻm, thì thấy ở số 394/6 đường Minh Phụng phường 9 quận 11 có treo mấy con gà nhì

197125
Năm Hủ Tíu Gà .
Tuần trước vô tình chạy xuyên hẻm, thì thấy ở số 394/6 đường Minh Phụng phường 9 quận 11 có treo mấy con gà nhìn ngon, nên sáng nay mình đến đây để ăn tô mì gà lấy đùi giá là 65k, đúng ra mình ăn gà xé giá 45k nhưng thấy gà hơi lớn sợ ức gà không ngon nên ăn đùi.
Tô này có nước lèo ngon, đùi gà mềm thơm, nếu ăn hủ tíu chắc hơi lạt một chút, quán có xá kén để chấm gà nhưng mình không biết ăn. Chủ quán là người Hoa Hải Phòng, bán từ 7 giờ đến khoảng 11 giờ, có bán gà cúng giá từ 400k đến 420k một con. Khi về mình nghe chủ quán nói với khách : Hôm nay không có làm khô, ăn dùm nước nha Đại Ca.
Thường thì nấu mì khô và mì nước chỉ lâu hơn khoảng 30 giây thôi sao không ráng vậy ta. Mình đã ăn nhiều quán mì gà rồi, thích nhất là “Mì Gà Pà Pá” ở số 150 Lò Siêu phường 12 quận 11, vì gà màu rất vàng, chỉ bán buổi sáng thôi.
VINCUP COFFEE.
Ăn xong mình chạy vòng vòng quận 6 kiếm cafe để uống, khi chạy đến số 76-78 đường số 23 phường 10 quận 6, thì thấy quán VINCUP nên ghé vô uống ly cafe đen pha máy giá 26k, ly này mình uống khá, quán nằm ngay góc ngã tư rất thoáng mát, bán 24/24 .
Các bạn thấy mình sáng đi ăn khắp nơi, chứ trưa thì chỉ ăn cơm với rau, dưa thôi kkk, vì lúc này mình bị dị ứng nên hạn chế ăn : Gà, bò, dê, tôm, cua ….
Vì không đủ clip nên mình có thêm cây mai ở nhà mình vô.
#SGùm #Mìgà #Quận11.

À ra Thế