#reviewhanoi ❌❌Lần đầu tiên trong cuộc đi ăn mà phải Ra về trong tâm trạng khá là khó chịu ❌❌❌ Mình là người chơi hệ lẩu, chi

164255

#reviewhanoi
:x::x:Lần đầu tiên trong cuộc đi ăn mà phải Ra về trong tâm trạng khá là khó chịu :x::x::x:
Mình là người chơi hệ lẩu, chiều nay được buổi gió lạnh mà kéo 2 người bạn đi ăn lẩu ở Nhà Hàng Thịnh Lơ trong ngõ 4D Đặng Văn Ngữ
Lúc đầu mình bước vào nhân viên thì vẫn ngồi và hỏi mình ” có chuyện gì hả chị? ” . Ơ mình bước vào quán thì tất nhiên là vào ăn rồi chứ không lẽ vào chơi? Mình cũng hơi khó chịu nhưng cũng k nói gì cả. Sau đó nhóm bọn mình ngồi và gọi 1 nồi lẩu Thái. Nói chung lẩu ở đây khá ngon giá cả hợp lí . Đồ cũng tươi ngon miễn bàn luận . Nói chung chất lượng đồ ăn mình đánh giá là 9/10
Nhưng mà thái độ nhân viên ở đây cực kì kém. Khi mình có gọi thêm 1 đĩa ba chỉ bò mĩ , bạn nhân viên đó mặt khá là kiểu khó ở, ra viết thêm đồ cho mình rồi lẳng lặng đi vào không nói 1 câu gì, kiệm lời đến thế là cùng :slightly_smiling_face: . Sau đó thì nhân viên nói chuyện với nhau khá là ồn, và nói nhiều câu đúng ra khi nhà hàng đang có khách không được phép nói . Mình bực part 2 nhưng thôi, ăn đã, k ý kiến.
Và cuối cùng là đến lúc thanh toán mới thật là 3 chấm . Mình gọi thanh toán, bạn nhân viên đó ngồi ngay xuống bàn bên cạnh để cộng tiền cho mình :)( …. ) . Tổng hóa đơn của bọn mình là 485k , lúc đầu tính là 500k vì tính cả 3 gói lạc nhưng mình k sử dụng. Vâng, lúc này cũng chính bạn nhân viên đó đứng cách bàn mình 2m và gọi với ” 5 trăm” . Ủa em nói với ai thế? Nhà hàng lúc này có mỗi bàn mình ngồi :slightly_smiling_face: mình lúc đó bực quá mới bảo ” cái gì hả em ?” bạn ý đứng lui lại 1 chút bảo ” 5 trăm ” . Cũng k đưa hóa đơn cho khách check . Mình phải bảo mới đưa haha :slightly_smiling_face: . Mình check và chuyển khoản Tiền xong bạn ý bảo đi kiểm tra nhưng nhận dc tiền rồi hay chưa cũng không ra nói cho bọn mình cơ. Đợi hơi lâu nên đứng dậy ra hỏi thì gật đầu :slightly_smiling_face: . Mình cũng làm trong lĩnh vực nhà hàng khách sạn , thái độ của nhân viên không bao giờ dc phép tệ đến mức này luôn :slightly_smiling_face:
Đi về trong 1 tâm trạng không thể bực hơn
Đồ ngon nhưng phục vụ kém cũng k ai thèm ăn đâu nhé :slightly_smiling_face:

À ra Thế