🍀 Thấy các bạn review đi Tam Đảo nhiều rồi. Hôm mình đi Tam Đảo thời tiết không ủng hộ lắm chỉ ở 90s homestay, làm một chút revi...

Originally published at: https://arathe.org/?p=185922

:four_leaf_clover: Thấy các bạn review đi Tam Đảo nhiều rồi. Hôm mình đi Tam Đảo thời tiết không ủng hộ lắm chỉ ở 90s homestay, làm một chút review về toàn bộ 90s nhé! :heart:
:four_leaf_clover: 2N1Đ ở 90s thì làm gì nhỉ???
:rose: Day1: HN-TĐ 250k/người khứ hồi :minibus:
:tulip: Chuyến 9h sáng đến 11h30 trưa tới Tam Đảo vào check in phòng tại 90s homestay, mình book phòng ở Nhà Trăng 1:11 :cherry_blossom: Lưu ý: Nhà Trăng cao nhất rất thích hợp cho ai muốn giảm cân nâng cao sức khoẻ :cherry_blossom: checkin xong cũng đến giờ ăn trưa, bọn mình ăn trưa tại Nhà Hàng 90s có đầy đủ cơm,bún, phở :ramen:. Ăn trưa xong leo 77-49 bậc thì cũng tới phòng nhưng đúng là view đẹp miễn chê luôn ạ :heart:mệt quá rồi bọn mình ngủ luôn tới 4h chiều!

🌷 Chiều dậy bọn mình đi checkin quanh 90s 🏘 Cổng làng 90s, cổng làng lá, nhà cây, biển chỉ dẫn, vườn hoa trên mây, cái gương thay đồ, bậc thang lên các nhà, cột tình yêu không biết đã đi hết chưa vì nhiều điểm quá!

🌷 Đi một vòng checkin bọn mình nghỉ chân tại quán cafe 90s cạnh nhà cây🏡. Đồ uống tại đây làm mk ngạc nhiên vì bạc xỉu ở đây rất ngon cộng thêm view ngồi ngoài trời nhìn ngắm Tam Đảo chấm điểm 10/10 💯

🌷 Cafe xong lên phòng thay đồ nghỉ ngơi cũng đến giờ ăn tối, không biết do mệt đói hay vì BBQ nhà 90s ngon quá mà bọn mình ăn hết sạch. Một suất BBQ 169k/ người bao gồm thịt ba chỉ 🥓, xúc xích , bò cuốn, chân gà rút xương,khoai tây chiên,củ đậu,bánh mì… Ăn nướng no quá trời r còn có cả lẩu 🥘 ăn cùng mì tôm và thịt bò cuốn nấm nữa.

🌷 Ăn uống no say rồi bọn mình lên phòng chơi ma sói uống sochu 🥃 ngủ lúc nào không biết 💤

🌹 Day2: Hôm bọn mình ở sáng sương mù có mưa nên cũng chỉ ở trong phòng ăn mì tôm🍜, xuống quán cafe làm cốc bạc xỉu trước khi về Thủ Đô các chị lễ tân dễ thương còn cho mượn bộ bài chơi…
– 11h lên thu đồ rồi check out đến 12h xe từ Tam Đảo về Hà Nội!
🍀 Tổng kết :
🚐 Di chuyển: Vé khứ hồi 250k/ người
🏘 Nơi ở: mình đi ngày thường ở nhà Trăng 600k/phòng ở được 4 người (150k/người). Nhà cao nhất nên view rất đẹp phòng sạch sẽ
🍱 Ăn uống: 4 suất BBQ 169k/người cá nhân mình thấy rất hợp lý vì vừa nướng vừa lẩu (đồ ăn rất sạch sẽ đẹp mắt)
👫 Nhân viên và dịch vụ: Nhân viên toàn các bạn dễ thương xinh gái đẹp trai, các cô chú ở đây cũng cực kì thân thiện đi đâu cần gì các cô chú cũng quan tâm hỏi han. Ở tại 90s mình cảm thấy giống như là một gia đình vậy.
🏞 Địa điểm : thời tiết không ủng hộ nên bọn mình chỉ ở 90s không đi đâu được nhưng điểm checkin tại homestay cũng rất nhiều nhé đi cả buổi chiều bọn mình không biết đã đi hết chưa
🍀 Kết thúc chuyến đi 2tr8 chia ra 4 đứa 700k/người
🍀 Cũng do thời tiết nên chưa đi được ở đâu trên Tam Đảo nhưng vẫn đủ cảm nhận được không khí trong lành dễ chịu của mảnh đất Vĩnh Yên và con người thân thiện nhà 90s. Có chuyến đi lần sau nhất định phải đi hết Tam Đảo ❤️❤️❤️

À ra Thế