Xin phép review. Phim bố già chi tiết hơn hi vọng các bạn có thể ra rạp thưởng thức tác phẩm của trấn thành và đoàn phim Thứ 1 c

211562
Xin phép review. Phim bố già chi tiết hơn hi vọng các bạn có thể ra rạp thưởng thức tác phẩm của trấn thành và đoàn phim
Thứ 1 chưa thấy phim việt nào chuyện nghiệp như phim này, mọi góc quay đều chọn góc đẹp nhất. Không quá lố như phim Ròm . 10/10 điểm
Nhạc phim chưa hay lắm nếu so sánh với phim bố già năm ngoái thì không bằng 7/10
+Diễn viên, vì là phim hài gia đình có phần nhẹ nhàng hơn nhưng toàn là các diễn viên hài hạng nặng nên phần hài có thế nói cực kỳ tốt, vì mình là người miền nam nên cảm thấy từng câu chữ rất tự nhiên và hài phong cách trấn thành là loại hài thông minh nên tiếp cận người xem cũng hơi kén một chút, chất hài rất sài gòn. Có thể các bạn khu vực miền bắc cảm thấy không tự nhiên cho lắm :joy: phần diễn viên và diễn xuất tốt nhất các phim mình từng xem. Nhưng có những diễn viên mình thích lại hơi ít đất diễn như mr control :joy: đúng 1 khung hình rồi đứng hình luôn một điểm trừ còn 10/10 nếu biên kịch soạn nhiều nội dung 1 chút mình nghĩ nó đáng 11/10

• nội dung ( phần này các bạn cân nhắc nhé :))
    _ về bố cục mình có phần hơi thất vọng một chút vì phần giới thiệu nhân vật khá là hay cốt truyện xoay quanh câu chuyện gia đình và các tình tiết chỉ tốt cho đến khi vấn đề xuất hiện và câu chuyện về giải quyết vấn đề khá hờ hợt, hơn cả mình nghỉ là nó khá là khó hiểu nếu phim này gia đình có bố mẹ lớn tuổi xem hầu như không hiểu được từ lúc W từ vinh quang đến lụi tàn nó quá nhanh và không gần gủi lắm, mình nghỉ lỗi là đoạn đặt vấn đề, dù sao nó cũng khá là logic ok tạm ổn.
    Vấn đề thứ 2 ông út quý, cực kỳ đúng với thực trạng xã hội​:joy: mình nghỉ vấn đề này nên là vấn đề chính cho phim và cần có độ sâu hơn. Mình đánh giá cao cách mà trấn thành đưa mọi người lên cao trào và giải quyết 1 cách rất thông minh và hợp lí. Nghệ thuật này áp dụng ở các phim nước ngoài lâu rồi nhưng tận bây h điện ảnh việt mới đưa vào một cách hay như vậy. Đúng là phim anh trấn thành :sunglasses:
    Điểm chê tiếp theo là câu chuyện của gia đình trấn thành đoạn đầu cực kỳ hợp lí vì mình cũng nằm trong tình huống của gia đình trấn thành nên mình đồng cảm vấn đề của 2 nhân vật cha con. Nhưng càng về sau mình cảm thấy xây dựng đoạn cao trào chưa hay lắm có một số mạch phim làm mình bị sốc hứng :joy::joy: vì đến những lúc hay lại bị tuột. Nhưng dù sao phim cũng kết hợp được những khung cảnh và cách kể rất nghệ. Ví dụ đoạn trong lúc W chở B đi qua quận 2 ngay cây cầu thì đầu cầu bên kia vị cứu tin lại bị thọt chết :joy: hơi quang ngạy lúc đầu có ghét thật nhưng bắt cóc được rồi. Chọt một phát :joy: hơi kỳ gian hồ sài gòn dĩa thương mà :joy::joy:
    Đoạn cuối phim có lẽ tức nước vỡ bờ mình bị tuột cảm xúc quá nên đoạn kết phim mình chỉ cảm thấy đỡ đỡ hơn. Nhưng ý nghĩa khá là hay sử dụng nghệ thuật tw khá nhiều. Cho dù kết quả có ra sao thì mình cũng phải cố gắn làm tốt nhất có thể :innocent:. Chốt hạ 5 điểm phần cốt truyện nhưng diễn xuất và lợi thoại đã cứu cánh cho toàn bộ bộ phim :grin:. Cảm thấy trấn thành bắt trend hay quá :joy::joy:. Coi mà cười …
    Sr mọi người quan điểm cá nhân

À ra Thế